Tôi yêu nghề giúp việc gia đình
Tôi yêu nghề giúp việc gia đình Câu chuyện của chị Chu Bích Diệp – Thành viên CLB LĐ GVGĐ Công ty JupViec.vn Đã từng có khoảng thời gian khi...
Ngày 27/10/2021 đã diễn ra Tập huấn về an sinh xã hội cho nhóm lao động làm việc tại nhà do Viện phát triển sức khỏe cộng đồng Ánh Sáng – LIGHT tổ chức. Đây là một hoạt động do Dự án Homenet tài trợ.
Buổi tập huấn này nhằm cung cấp kiến thức tổng quát và cơ bản trong lĩnh vực an sinh xã hội tại Việt Nam được lựa chọn phù hợp với nhóm lao động làm việc tại nhà. Nhóm lao động làm việc tại nhà hiểu về quyền an sinh xã hội của mình, tập trung vào các quyền an sinh gắn trực tiếp với nghề nghiệp của bản thân (Bảo hiểm y tế, bảo hiểm xã hội tự nguyện, trợ cấp đột xuất trong các tình huống khẩn cấp – ví dụ như dịch bệnh, …). Từ đó, tham dự viên có khả năng truyền đạt lại cho nhóm của mình một số thông tin cơ bản về quyền an sinh xã hội của nhóm lao động làm việc tại nhà.
Chị Luật – trình bày kết quả thảo luận nhóm
Qua buổi tập huấn, các tham dự viên đã được cung cấp các kiến thức về an sinh xã hội và cùng nhau thảo luận những khó khăn, cách khắc phục khi tiếp cận các chính sách an sinh xã hội của nhóm lao động tại nhà./.
Tôi yêu nghề giúp việc gia đình Câu chuyện của chị Chu Bích Diệp – Thành viên CLB LĐ GVGĐ Công ty JupViec.vn Đã từng có khoảng thời gian khi...
Trong chuỗi các hoạt động của Dự án “Thúc đẩy quyền của Lao động giúp việc gia đình trong tiếp cận an sinh xã hội, lao động và việc...
Ngay sau Đại hội đại biểu phụ nữ phường Phố Huế thành công tốt đẹp, Hội LHPN phường đã triển khai tổ chức nhiều hoạt động ý nghĩa, thiết...
Để cho cơ thể dẻo dai và khỏe mạnh các thành viên Câu lạc bộ Lao động giúp việc gia đình phường Thượng Đình đã thành lập nhóm thể...