CÂU LẠC BỘ GIÚP VIỆC GIA ĐÌNH PHƯỜNG THANH XUÂN NAM HỖ TRỢ THÀNH VIÊN KHÓ KHĂN DO DỊCH COVID 19
Dưới tác động của đại dịch Covid 19, nhiều ngành nghề bị ảnh hưởng nặng nề, nhiều lao động bị mất việc làm. Lao động giúp việc gia đình,...
Ngay sau Đại hội đại biểu phụ nữ phường Phố Huế thành công tốt đẹp, Hội LHPN phường đã triển khai tổ chức nhiều hoạt động ý nghĩa, thiết thực mà kế hoạch đã đề ra đầu năm 2021.
Sáng thứ bảy ngày 24/4/2021 phối hợp với UBND phường và Chi nhánh trợ giúp pháp lý số 2 thành phố Hà Nội, Hội phụ nữ mời các thành viên CLB Phụ nữ và pháp luật dự hội nghị Tuyên truyền Luật bầu cử đại biểu Quốc hội và HĐND, đây là dự kiến của Hội phụ nữ trong chương trình sinh hoạt CLB qúy II năm 2021.
Tăng cường bảo vệ sức khỏe cho cán bộ hội viên phụ nữ, những người giữ sức khỏe trong mỗi gia đình, Hội đã ra mắt thêm 1 chi hội “Thay đổi hành vi ATTP” đó là chi hội phụ nữ số 6. Chi hội 6 có 104 hội viên, số hội viên không lớn nhưng gần chợ xanh Nguyễn Công Trứ và có chung cư N3, dân cư đông nên việc thành lập là rất cần thiết.
“Cùng ngày đại diện Ban Thường vụ Hội LHPN phường đã trao phần thưởng “Tập thể đạt giải nhì” của Trung tâm Nghiên cứu, Giới, Gia đình và Phát triển Cộng đồng (GFCD) tới CLB LĐGVGĐ phường trong cuộc thi tìm hiểu an sinh xã hội dành cho LĐGVGĐ năm 2021. Chủ nhiệm CLB LĐGVGĐ trao thưởng 1 cá nhân đạt giải nhì là chị Dương Bích Hằng và 1 giải ba là chị Thái Thị Nhân.
Bài viết: Đỗ Thị Phúc – Hội LHPN Phường Phố Huế.
Dưới tác động của đại dịch Covid 19, nhiều ngành nghề bị ảnh hưởng nặng nề, nhiều lao động bị mất việc làm. Lao động giúp việc gia đình,...
Tôi yêu nghề giúp việc gia đình Chu Bích Diệp, GV, CLB JupViec.vn Đã từng có khoảng thời gian khi ai đó hỏi tôi làm công việc gì, tôi...
Sáng 01 tháng 8 năm 2021, đại diện Ban Thường vụ Hội LHPN phường Phố Huế đã trao 06 suất quà của Hội LHPN thành phố Hà Nội tới...
Nằm trong khuôn khổ dự án “Thúc đẩy quyền của Lao động giúp việc gia đình trong tiếp cận an sinh xã hội, lao động và việc làm ở...